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Utangulizi

Mwezi Februari 2026, Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya ulianza zoezi la uhakiki na utoaji wa kadi za bima
ya afya kwa wanufaika kutoka katika kaya zisizo na uwezo ambazo zimelipiwa na Serikali kwa Awamu ya
kwanza. Zoezi lililenga kuhakiki na kutoa kadi kwa kaya 276,004 na wanufaika 1,206,319 katika mikoa yote
Tanzania Bara katika awamu ya kwanza.

Ili kuhakikisha zoezi hili linakuwa na ufanisi mkubwa, Mfuko ulishirikiana na wataalam kutoka Wizara ya
Afya, TAMISEMI na Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wanawake na Makundi Maalum ngazi ya Kitaifa
kusimamia zoezi la uhakiki.

Aidha Mfuko ulitoa taarifa ya kuanza kwa zoezi kwa Makatibu Tawala wa Mikoa (RAS) na kuwaomba kutoa
taarifa kwa Viongozi wa Mikoa na Wilaya kuhusu kuanza kwa zoezi hilo na kuomba ushirikiano kutoka kwa
viongozi husika. Viongozi hao ni pamoja na Wakuu wa Mikoa, Wakuu wa Wilaya, Makatibu Tawala wa
Wilaya na Wakurugenzi wa Halmashauri;

Mfuko uliwashirikisha Wakuu wa Mikoa na Wilaya katika uhamasishaji wa walengwa kujitokeza kwa wingi
katika zoezi la uhakiki na utoaji wa kadi. Uhamasishaji ulifanyika kupitia vyombo vya habari na kutembelea
vituo ambavyo mazoezi yamekuwa yakitekelezwa;

Mbali na hayo, pia vilifanyika vikao vya maandalizi baina ya maafisa wa Mfuko/ TAMISEMI / Wizara ya Afya
na Wakuu wa Mikoa, Makatibu Tawala na Wakurugenzi wa Halmashauri, kutolewa kwa elimu za zoezi
katika mabaraza ya madiwani katika Halmashauri mbalimbali pamoja na ushirikishwaji wa Wenyeviti wa

Matokeo ya zoezi hilo ambalo lilifanyika katika Mikoa yote Tanzania Bara. Halmashauri 144 zimefikiwa kati
ya 184 sawa na asilimia 78 ya lengo. Idadi ya kaya 106,321 zimehakikiwa na kupatiwa kadi kati ya kaya
276,004 zilizolengwa sawa na asilimia 40.

Jarida hili linaangazia utekelezaji wa zoezi la usajili wa Kaya zisizo na uwezo kwa kila mkoa.
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Manyara

.

Kaya 3,998 Zisizo na Uwezo Zafikiwa Manyara

/

Ofisi ya Mfuko wa Taifa wa Bima ya
Afya (NHIF), kwa kushirikiana na
Ofisi ya Mkoa wa Manyara
imefanikiwa kusajili jumla ya Kaya
3,998 sawa na asilimia 31 zisizo na
uwezo ambazo zililengwa
kunufaika na huduma za Bima ya
Afya kupitia mpango wa Serikali
wa kuhudumia kaya zisizo na
uwezo.

Mkoa huo una jumla ya wanufaika
56,264  waliolengwa  kwenye
mpango huu ambapo jumla ya

wanufaika 11,899 tayari
wametambuliwa, kusajiliwa na
kupewa vitambulisho vya
matibabu.

Zoezi hili limeongozwa na Mkuu

wa Mkoa wa Manyara kwa
ushirikiano wa karibu na Ofisi ya
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya
(NHIF) mkoani humo. Wadau hao
wamejipanga kuhakikisha kuwa
walengwa wote waliobaki
wanafikiva ndani ya muda
uliopangwa ili kufanikisha dhamira
ya Serikali ya kuhakikisha kila
Mtanzania anapata huduma za
afya bila ubaguzi.

Akizungumza wakati wa kukabidhi
vitambulisho hivyo, uongozi wa
mkoa ulisisitiza kuwa hatua hii ni
sehemu ya jitihada za Serikali za
kuboresha ustawi wa wananchi,
kupunguza vifo na magonjwa, na
kuondoa mzigo wa gharama za
matibabu kwa kaya zisizo na

uwezo.

waliokabidhiwa
wameishukuru
Serikali  kwa ~mpango huu,
wakisema utawasaidia kupata
matibabu kwa  wakati na
kuimarisha afya za familia zao.

Wanufaika
vitambulisho

Serikali inaendelea kutoa wito kwa
wananchi wote walengwa ambao
bado hawajafikiwa  kujitokeza
wakati zoezi likiendelea katika
maeneo yao, ili kuhakikisha
hakuna anayebaki nyuma katika
kupata haki ya msingi ya huduma
za afya.

&

Sehemu ya wananchi wa Wilaya za Hanang na Mbulu wakiwa na kadi za matibabu walizopata kupitia usajili wa Kaya zisizo

na uwezo zinazogharamiwa na Serikali
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Singida

Bimaya Afya
-

Kaya 7,313 Zisizo na Uwezo Singida zafikiwa

/

Jumla ya Kaya zisizo na uwezo
7,313 zimefanikiwa kufikiwa na
mpango Bima ya Afya kwa Wote
unaogharamiwa na Serikali. Kaya
hizo zenye jumla ya wanufaika
18,524 zimesajiliwa na kupewa
vitambulisho vya matibabu.

Kaya hizo ni sawa ana asilimia 54 ya
kati ya Kaya 13,490 zenye jumla ya
wanufaika 59,307 zinazolengwa na
mpango huo.

Wananchi hao wanatoka katika
Manispaa ya Singida, Halmashauri
ya Singida, pamoja na Halmashauri
za Mkalama, Iramba, Ikungi,
Manyoni na Itigi, zikionesha
ushiriki mpana wa mamlaka za

serikali za mitaa katika kusimamia
utekelezaji wa mpango huo
muhimu wa kijamii.

Zoezi la wusajili na utoaji wa
vitambulisho limesimamiwa na
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya
(NHIF) kwa kushirikiana na Ofisi ya
Serikali ya Mkoa, ambapo timu za
wataalamu zilifika hadi ngazi ya
kata, mitaa na kaya za wanufaika
kwa ajili ya uhakiki wa taarifa na
utengenezaji wa vitambulisho
papo hapo.

Hatua hiyo imeongeza ufanisi na
kuhakikisha walengwa wanafikiwa
kwa wakati, hususan kaya zenye
uhitaji maalum, na hivyo

kupunguza  changamoto  vya
gharama za matibabu kwa
wananchi wa kipato cha chini.

Utekelezaji wa Bima ya Afya kwa
Wote unaendelea  kuimarisha
upatikanaji wa huduma za afya
kwa usawa, ikiwa ni sehemu ya
jitihada za Serikali za kuhakikisha
kila mwananchi anapata huduma
bora za matibabu bila kuathiri hali
yake ya kiuchumi.

gri

wa Kaya sizizo na uwezo

MATUKIO KWA PICHA
isARRAREREE= [
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Kigoma

Asilimia 66 ya Kaya Zisizo na Uwezo Kigoma
Zasajiliwa Bima ya Afya

® Kunufaika na matibabu bila kikwazo cha fedha

Jumla ya Kaya 9,968 kati ya Kaya
15,002 sawa na asilimia 66 katika
Mkoa wa Kigoma zimefikiwa na
kusajiliwa katika mpango
unaogharamiwa na Serikali wa
Bima ya Afya kwa kaya zisizo na
uwezo.

Kaya za walengwa mkoani humo
zina jumla ya wanufaika 66,088

ambao walitambuliwa na
wamelengwa kufikiwa na mpango
huo ambapo mpaka sasa ni
wanufaika 28,009 tu ndio
wamefikiwa na kupewa
vitambulisho vya matibabu.

Ofisi ya NHIF Kigoma kwa
kushirikiana na viongozi wa Mkoa
kwa kushirikiana na Watendaji wa

Halmashauri, Kata na vijiji
wameendelea kuhamasisha
wananchi kujitokeza kwa ajili ya
kusajiliwa ili wanufaike na mpango
huo unaogharamiwa na Serikali.

Wakazi wa Kv{ljl cha Ru[)(/enn Kata ya Kiziguzigu, Wilaya ya Kakonko waklsajlllwa na kupatlwa blma ya afya kupltla mpango wa Bima
aya zisizo na uwezo

ya Afya kwa Wote kwa

MATUKIO KWA PICHA
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Tanga

bima ya afya
-

Kaya 13,100 Zisizo na Uwezo Tanga zasajiliwa

/

Jumla ya Kaya 7,466 kati ya Kaya
13,100 sawa na asilimia 57
zimesajiliwa na kupatiwa
vitambulisho vya matibabu kupitia
mpango wa Bima vya Afya
unaogharamiwa na Serikali.

Mkoa wa Tanga umelenga kusajili
kaya 13,100 zenye wanufaika
56,839 ambapo mpaka sasa
asilimia 57 ya kaya zote ndio

imefikiwa ikiwa na wanufaika

16,830.

Kupitia kadi hizo, kaya wanufaika
hao wanaweza kupata huduma za
matibabu katika vituo vya afya
vilivyosajiliwa bila ya kikwazo cha
fedha.

Serikali imeendelea kusisitiza

dhamira yake ya kufikia asilimia
100 ya walengwa waliotambuliwa,
na hivyo kuhakikisha hakuna kaya
zisizo na uwezo inayosalia bila
kinga ya matibabu. Mkoa wa Tanga
umejipanga kuongeza kasi ya
utekelezaji katika kipindi kijacho ili
kufikia malengo hayo kwa wakati.

MATUKIO KWA PICHA

Wakazi wa Kijiji cha Mzundu, Kata ya Ndolwa,-Wilaya ya Handeni wakielimishwa kuhusu bima ya afya kwa wote

na kupatiwa kadi za bima ya afya
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Katavi

Katavi

Asilimia 55 ya Kaya Zisizo na Uwezo Zafikiwa

\_ ® Wasdjiliwa na Bima ya Afya

~

/

Katika utekelezaji wa mpango wa
Bima ya Afya kwa Wote unaolenga
Kaya Zisizo na uwezo, Mfuko wa
Taifa wa Bima ya Afya (NHIF)
umefanikiwa kusajili jumla ya kaya
2,901 zenye wanufaika 8,000.

Kwa mujibu wa zoezi la utambuzi
wa Kaya Zisizo na uwezo
lililofanyika mkoani humo, jumla
ya kaya 5,261 zenye wanufaika
23,236 ndio zililengwa
kugaharamiwa na Serikali kupitia
mpango wa Bima ya Afya kwa
wote.

Akizungumzia hatua iliyofikiwa na
mikakati inayoendelea, Meneja wa
NHIF Mkoa wa Katavi, Bw. Ally

Mwakababu, alisema kuwa usajili
unaendelea katika Halmashauri
zote tano za Mkoa huo ambazo ni

Mpanda, Msimbo, Mpimbwe,
Mlele na Tanganyika.

Alisema NHIF inaendelea
kushirikiana kwa karibu na

uongozi wa Serikali kuanzia ngazi
ya Mkoa hadi Serikali za Mitaa na
Vijiji ili kuhakikisha walengwa wote
wanafikiva na kusajiliwa kwa
asilimia 100.

“Tunashirikiana na uongozi wa
Serikali kuanzia ngazi ya Mkoa hadi
Serikali ya Mtaa au Kijiji na
tumekubaliana ni lazima tuwafikie
walengwa na kuwasajili kwa

asilimia 100. Hivyo tunaendelea na
jitihada hizi ili lengo la Serikali la
kuwalipia wananchi wasio na
uwezo liweze kufikiwa,” alisema
Bw. Mwakababu.

Utekelezaji wa mpango huo
umeendelea kuleta matumaini
mapya kwa wananchi wa Katavi,
hususan Kaya Zisizo na uwezo
ambazo sasa zinapata fursa ya
huduma za matibabu kwa uhakika
zaidi. Serikali imekuwa ikisisitiza
kuwa afya ni msingi wa maendeleo
ya mtu binafsi na taifa kwa ujumla,
hivyo uwekezaji katika bima ya
afya ni hatua muhimu ya kujenga
jamii yenye ustawi na tija.

Vi %

MATUKIO KWA PICHA

o o
R

e

Wakazi wa Kijiji cha Kilimahewa, Kata ya Shanwe, Manispaa ya Mpanda wakiwa wamepatiwa kadi zao za bima ya afya kupitia
mpango wa Bima ya Afya kwa Wote kwa kaya zisizo na uwezo.
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Kagera

\_® Wapewa kadi za matibabu

Kaya 9,908 Zisizo na Uwezo Kagera Zafikiwa

Mkoa wa Kagera umefanikiwa kuzifikia kaya
9,908 kati ya kaya 15,102 zilizolengwa katika
mpango wa kugharamiwa huduma za matibabu
na Serikali kupitia mpango wa Bima ya Afya kwa
wote.

Mkoa huo una jumla ya walengwa wanufaika
67,752 ambao wametambuliwa ambapo mpaka
sasa wanufaika 27,183 ndio wamesajiliwa na

kupewa vitambulisho vya matibabu.

Hatua hiyo inawezesha kaya zisizo na uwezo
kupata huduma za matibabu bila kikwazo cha
fedha katika vituo vya afya vilivyosajiliwa. Hata
hivyo zoezi la usajili linaendelea ili kuwafikia
walengwa wote.

MATUKIO KWA PICHA

Wakazi wa Kijiji cha Nyakatale wilayani Kyerwa, Kagera wakionesha kadi za matibabu walizopewa kupitia mpango wa Bima ya Afya kwa Wote kwa

Kaya zisizo na uwezo
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Tabora

.

Asilimia 52 ya Kaya Zisizo na Uwezo Tabora
zafikiwa Bima ya Afya

/

Utekelezaji wa Usajili wa Kaya
zisizo na uwezo Mkoani Tabora
kupitia mpango wa Bima ya Afya
kwa Wote, umefanikiwa kufikia
jumla ya Kaya 8,229 zenye
wanufaika 21,079 kwa kuzisajili na
kuzipatia vitambulisho vya
matibabu

Wananchi hao waliofikiwa

wamesajiliwa na kupewa
Vitambulisho  vya  matibabu
ambavyo vimegharamiwa na

Serikali kwa ajili ya kuwawezesha
kupata huduma za matibabu bila
kikwazo cha fedha.

Hata hivyo, NHIF Tabora kwa
kushirikiana na viongozi wa ngazi
ya Mkoa hadi Mtaa wanaendelea

na usajili ili kuwafikia walengwa
wote na kuondoka adha ya
wananchi hao katika upande wa
huduma za matibabu.

MATUKIO KWA PICHA

Wakazi wa kata Igwisi wilaya ya Kaliua wakiwa wamepatiwa kadi zao za bima ya afya katika zoezi la usajili
wa kaya zisizo na uwezo lililofanyika wilayani hapo
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Iringa

Asilimia 66 ya Kaya Zisizo na Uwezo Iringa
zafikiwa Bima ya Afya

\_® Niwanaolipiwa na Serikali

/

Katika utekelezaji wa Usajili wa
Kaya zisizo na uwezo, Mkoa wa
Iringa umefikia jumla ya kaya
2,820 kati ya kaya 4,267 sawa na
asilimia 66.

Kaya zilizofikiwa zina jumla ya
wanufaika 6,930 kati ya wanufaika
wote 18,325 waliotambuliwa na
ambao  Serikali  inagharamia
huduma za matibabu.

Usajili  huo unawezesha kaya
masikini  kupata huduma za
matibabu bila kikwazo cha fedha
katika vituo vya afya vilivyosajiliwa,
hatua inayolenga kupunguza
mzigo wa gharama za matibabu
kwa familia zenye kipato cha chini.

Viongozi wa mkoa kwa
kushirikiana na watendaji wa ngazi

za halmashauri, kata na vijiji
wameendelea kuhamasisha
wananchi kujitokeza kwa ajili ya
usajili, ili kuhakikisha walengwa
wote wanafikiwa kwa wakati.

MATUKIO KWA PICHA

Wakazi wa kata ya Nyololo wilaya ya Mufindi, wapatiwa kadi za bima ya afya kwa kuanza na kaya zisizo na uwezo.
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Dar es Salaam

Asalimia 57 ya Kaya Zisizo na Uwezo Dar es
Salaam zasajiliwa Bima ya Afya

~

/

Ofisi za Mfuko wa Taifa wa Bima ya
Afya (NHIF) Mkoa wa Dar es Salaam
zimefanikiwa kusajili Kaya zisizo na
uwezo 545 kati ya Kaya 950
kwenye mpango wa Bima ya Afya.

Kaya zilizosajiliwa zina jumla ya
wanufaika 2,376 kati ya 4,232 ya
wanufaika wote  waliolengwa
kwenye mpango huu ambao
gharama zake zinagharamiwa na
Serikali.

Wananchi hao wametoka katika
Kata 21 kati ya Kata 36 zilizopo
Wilaya ya llala, huku juhudi
zikiendelea kuhakikisha walengwa
wote 1,415 wanafikiwma na
kunufaika na mpango huo wa
Bima ya Afya kwa Wote.

Wananchi waliofikiwa wameeleza
kuridhishwa na mpango huo
wakisema utasaidia kupunguza
mzigo wa gharama za matibabu na
kuwapa uhakika wa kupata

huduma wanapohitaji.

Mpango wa Bima ya Afya kwa
Wote unaendelea kutekelezwa
nchi nzima kwa lengo la
kuhakikisha upatikanaji wa
huduma bora za afya kwa
wananchi wote, hususan wale wa
kipato cha chini, ikiwa ni hatua
muhimu katika kuimarisha ustawi
wa jamii na maendeleo ya taifa.

MATUKIO KWA PICHA

(== T
- |

Wakazi wa Kata ya Tabata katika Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam baada ya kupatiwa kadi za matibabu
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Simiyu

Asilimia 56 ya Kaya Zisizo na Uwezo
zasajiliwa Simiyu
\_ @® Wananchi 23,034 Wapewa Vitambulisho vya Matibabu/

Wananchi wa Mkoa wa Simiyu
wameeleza furaha yao kufuatia
utekelezaji wa ahadi ya Samia
Suluhu Hassan ya kuwapatia
vitambulisho  vya  matibabu
wananchi wanaotoka katika kaya
zisizo na uwezo ili waweze kupata
huduma za afya bila kikwazo cha
fedha.

Jumla ya wananchi 23,034 kutoka
kaya hizo wametambuliwa,
kusajiliwa na kupatiwa
vitambulisho vya matibabu kupitia
mpango wa Bima ya Afya kwa
Wote. Hatua hiyo imeongeza
matumaini kwa kaya zenye uhitaji,
kwa kuwa sasa wana uhakika wa
kupata huduma za matibabu

katika vituo vilivyosajiliwa.

Zoezi la wusajili na utoaji wa
vitambulisho limeongozwa na
Uongozi wa Serikali ya Mkoa wa
Simiyu kwa kushirikiana na wilaya
zote pamoja na Mfuko wa Taifa wa
Bima ya Afya (NHIF) Mkoa wa
Simiyu, ambapo timu za
wataalamu zilifika kwa wananchi
kwa ajili ya uhakiki na utengenezaji
wa vitambulisho.

Akizungumza wakati wa zoezi hilo
katika Wilaya ya Itilima, Mkuu wa
Wilaya hiyo, Anna Kidalya,
amesema Serikali imetekeleza kwa
vitendo ahadi yake ya kugharamia
huduma za matibabu kwa
wananchi wanaotoka kaya zisizo

na uwezo.
“Mhe. Rais aliahidi na sasa
ametimiza. Leo tunapokea

vitambulisho  vya matibabu
ambavyo tutavitumia katika vituo
vya kutolea huduma za afya ili
tupate huduma bila kikwazo cha
fedha na kulinda afya zetu,"alisema
Mkuu huyo wa Wilaya.

Utekelezaji wa mpango wa Bimaya
Afya kwa Wote utapunguza mzigo
wa gharama za matibabu kwa
wananchi wa kipato cha chini na
kuhakikisha kila Mtanzania
anapata haki ya huduma za
matibabu.

o e

e e R s =

MATUKIO KWA PICHA

-

Wakazi wa Kijiji cha Ihayabuyaga, Kata ya Shigala, wapatiwa kadi za bima ya afya kwa kuanza na kaya zisizo na uwezo.
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Shinyanga

.

Asilimia 54 ya Kaya Zisizo na Uwezo Shinyanga
zasajiliwa Bima ya Afya

~

/

Wananchi wa Mkoa wa Shinyanga,
hususan wanaotoka katika kaya
Zisizo na uwezo, wameipongeza
Serikali kwa kutimiza ahadi yake ya
kuwagharamia huduma za
matibabu kupitia mpango wa
Bima ya Afya kwa Wote.

Kupitia mpango huo, jumla ya
Kaya 8,136 sawa na asilimia 54
zimefikiwva kwa kusajiliwa na
kupewa vitambulisho vya
matibabu.

Mkoa huo una jumla ya Kaya
14,459 zinazolengwa
kugharamiwa na Serikali ambazo
zina jumla ya wanufaika 64,219.
Akizungumzia mafanikio ya zoezi
hilo, Meneja wa Mkoa wa

Shinyanga wa Mfuko wa Taifa wa
Bima ya Afya (NHIF), Bw. lzaack
Katenda, alisema kuwa wananchi
waliosajiliwa wanatoka katika kata

Alieleza kuwa zoezi la usajili bado
linaendelea ili kuwafikia walengwa
wote waliotambuliwa, akisisitiza
kuwa lengo ni kuhakikisha hakuna
kaya zisizo na uwezo inayokosa
fursa ya kupata huduma za
matibabu.

“Bado tunaendelea na zoezi la
kuwafikia wananchi wengine na
tutahakikisha walengwa wote wa
mpango huu tunawafikia ili
kutimiza azma ya Mhe. Rais Dkt.
Samia Suluhu Hassan ya

kuhakikisha wananchi wanapata
huduma za afya bila changamoto
ya fedha,” alisema Katenda.

Wananchi waliofikiwa wameeleza
kuwa mpango huo umepunguza
mzigo wa kifedha kwa familia zao
na kuongeza uhakika wa kupata
huduma stahiki katika vituo vya
afya vilivyosajiliwa.

Utekelezaji wa Bima ya Afya kwa
Wote  unaendelea  kuimarika
nchini, ukiwa ni sehemu ya juhudi
za Serikali za kufikia huduma bora
za afya kwa wananchi wote bila
ubaguzi.

MATUKIO KWA PICHA

Wakazi wa Kata ya Kitangili Manispaa ya Shinyanga wapatiwa kadi za bima ya afya kwa kuanza na kaya

ZISIZO na uwezo.
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-
Pwani

zasajiliwa Bima ya Afya

.

Asilimia 53 za Kaya Zisizo na Uwezo Pwani

Ofisi ya Mfuko wa Taifa wa Bima ya
Afya (NHIF), Mkoa Pwani
imefanikiwa kufikia wanufaika
kaya 3,288 kati ya kaya 6,206 zenye
wanufaika 8,220.

Mkoa huo una jumla ya kaya 6,206
zenye wanufaika 25,686
zimelengwa kufikiwa na kupatiwa
vitambulisho  vya  matibabu.
Ambapo mpaka sasa wanufaika

waliofikiwa nis awa na asilimia 32.

Ofisi ya NHIF imeshirikiana na
Uongozi wa Mkoa huo kuhakikisha
wanufaika wanafikiwa ili
kufanikisha Ahadi iliyotolewa na
Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu
Hassan ya kuanza utekelezaji wa
Bima ya Afya kwa Wote hususan
kwa Kundi la Kaya zisizo na uwezo.

MATUKIO KWA PICHA

Wananchi kata ya Beleni Wilaya ya Mafia wakiwa wamepatiwa kadi ya bima ya afya

@ wwwahifortz (F) @ & @nhiftz € 0800 787800 @) NHIFOnlineTy
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Morogoro

.

Asilimia 70 ya Kaya Zisizo na Uwezo
Morogoro zasajiliwa Bima ya Afya

~

/

Mkoa wa Morogoro umeendelea
kupiga hatua katika utekelezaji wa
Mpango wa Bima ya Afya kwa
Wote unaolipiwa na Serikali,
ambapo hadi sasa jumla ya kaya
9,144 sawa na asilimia 70
zimefikiwva kwa kusajiliwa na
kupewa vitambulisho vya
matibabu  vitakavyowawezesha
kupata huduma =za afya bila
kikwazo cha fedha.

Kwa mujibu wa takwimu za
utekelezaji, Mkoa wa Morogoro
una Halmashauri tisa (9) zenye
jumla ya wananchi 13,099
zinazolengwa kwenye mpango
huu zenye jumla ya wanufaika
55,611 waliotambuliwa kutoka
kaya zisizo na uwezo kunufaika na
mpango huo wa Serikali. Hadi sasa,
usajili umefanyika katika Manispaa
ya Morogoro pamoja na
Mvomero, Ifakara, Gairo na Kilosa.
Hatua hiyo inaashiria dhamira ya
dhati ya Serikali ya kuhakikisha

huduma za afya zinawafikia
wananchi wote hususan walioko
katika mazingira magumu. Kupitia
mpango huu, wanufaika
wanapatiwa vitambulisho vya
matibabu vinavyowawezesha
kupata huduma katika vituo vya
afya vilivyosajiliwa bila kulazimika
kutoa fedha taslimu wanapohitaji
matibabu.

Ofisi ya Mfuko wa Taifa wa Bima ya
Afya (NHIF) Mkoa wa Morogoro,
kwa kushirikiana na Ofisi ya Mkuu
wa Mkoa pamoja na Mamlaka za
Serikali za Mitaa, inaendelea na
zoezi la wusajili kwa wanufaika
waliobaki. Lengo ni kuhakikisha
walengwa wote 55,611 wanafikiwa
na kunufaika na haki yao ya kupata
huduma za afya kwa wakati.

Uongozi wa Mkoa umeeleza kuwa
ushirikiano unaoendelea kati ya
NHIF na Serikali za Wilaya
umeongeza kasi ya utekelezaji,
huku wananchi wakihamasishwa

kujitokeza kuhakiki taarifa zao na
kukamilisha usajili. Aidha, viongozi
wa ngazi za kata na vijiji
wameendelea kutoa elimu kuhusu
umuhimu wa bima ya afya ya
kijamii na namna ya kuitumia mara
baada ya kupokea vitambulisho

vyao.

Mpango wa Bima ya Afya kwa
Wote unaolipiwa na Serikali ni
sehemu ya juhudi za kuimarisha
ustawi wa jamii na kupunguza
mzigo wa gharama za matibabu
kwa kaya zisizo na uwezo. Kupitia
utekelezaji wake, Mkoa wa
Morogoro  unatarajia  kufikia
asilimia 100 ya walengwa katika
kipindi kijacho, hatua
itakayochochea upatikanaji wa
huduma bora za afya na
kuimarisha maendeleo ya
wananchi wake.

MATUKIO KWA PICHA
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C.
Geita

.

Asilimia 64 ya Kaya Zisizo na Uwezo zafikiwa
Bima ya Afya kwa Wote

~

/

Mkoa wa Geita umefanikiwa
kuzifikia Kaya 9,964 sawa na
asilimia 64 ya Kaya zote 15,623
zinazolengwa kusajiliwa na
kupewa vitambulisho vya
matgibabu kupitia utekelezaji wa
Bima ya Afya kwa Wote.

Kwa mujibu wa takwimu za mkoa,
Geita ina jumla ya wanufaika
69,652 ambapo mpaka sasa jumla
ya wanufaika 29,849 wamefikiwa
na kupewa vitambulisho vya
matibabu.

Katika kuimarisha utekelezaji huo,
uongozi wa Serikali ya Mkoa wa
Geita umeweka mkakati wa kusajili
walengwa kwa asilimia 100 ili kila
kaya zisizo na uwezo ipate fursa ya
kupata matibabu kupitia bima hiyo

ya kijamii.

Akizungumza katika kikao cha
tathmini ya utekelezaji wa mpango
huo, Mkuu wa Wilaya ya Geita,
Hashim Komba, aliwataka viongozi
wa ngazi zote  kusimamia
kikamilifu zoezi la usajili katika
maeneo yao ili kuhakikisha hakuna
kaya zisizo na uwezo inayokosa
fursa hiyo muhimu.

Alieleza kuwa zoezi hilo ni
utekelezaji wa ahadi ya Rais wa
Jamhuri  ya  Muungano wa
Tanzania, Samia Suluhu Hassan, ya
kuhakikisha wananchi wanapata
huduma za matibabu kupitia
mfumo wa Bima ya Afya kwa Wote,
huku Serikali ikigharamia gharama
za matibabu kwa kaya zisizo na

uwezo.

“Suala la matibabu ni muhimu
sana kwa wananchi  wetu.
Tuhakikishe wanaitumia fursa hii
kwa kuwa Serikali yao tayari
imeshalipa fedha kwa ajili ya
kugharamia matibabu yao. Zoezi
hili ni bure, hivyo asiwepo mtu wa
kuleta ulaghai wa aina yoyote,
alisisitiza Mhe. Komba.

Mpango wa Bima ya Afya kwa
Wote unatarajiwa kuleta mageuzi
makubwa katika upatikanaji wa
huduma za afya, hasa kwa
makundi yenye uhitaji maalum,
kwa kuondoa kikwazo cha
gharama na kuongeza usawa
katika huduma za matibabu kwa
wananchi wa Mkoa wa Geita.

MATUKIO KWA PICHA

SRS

Wakazi wa Kata ya Nyijundu, Wilaya ya Nyang’wale wapatiwa kadi za bima ya afya kwa kuanza na kaya

ZISIZO na uwezo.
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-
Dodoma

Dodoma

Bima ya Afya Kwa Wote Yaacha Kicheko

\_ @ Asilimia 74 ya Kaya Zasajiliwa

~

/

Mkoa wa Dodoma kupitia
utekelezaji wa Mpango wa Bima ya
Afya kwa Wote, umesajili Kaya
7,904 sawa na asilimia 74 ambayo
kati ya kaya 10,723 zilizolengwa
kulipiwa gharama za matibabu
kupitia mpango wa Bima ya Afya
kwa wote.

Kaya zilizolengwa zina jumla ya
wanufaika 46,515 ambapo mpaka
sasa waliosajiliwa ni wanufaika
21,183.

Utekelezaji huo ni sehemu vya
kutimiza ahadi ya Samia Suluhu
Hassan ya kuhakikisha kaya zisizo
na uwezo zinapatiwa huduma za
matibabu bila kikwazo cha fedha.
Hatua hiyo imeanza kuleta
matumaini mapya kwa maelfu ya
familia zinazokwenda kunufaika na
huduma hizo.

Wananchi waliopatiwa kadi hizo
wameeleza kuwa mpango huo
utasaidia kupunguza mzigo wa
gharama za matibabu na kuwapa

uhakika wa kupata huduma katika
vituo vya afya vilivyosajiliwa bila
wasiwasi wa fedha.

Usajili unaendelea katika maeneo
mbalimbali ya mkoa huo kwa
kushirikiana na viongozi.

Ofisi ya NHIF Mkoa wa Dodoma
umejipanga kuongeza kasi ya
utekelezaji ili kufikia asilimia 100 ya
kaya na wanufaika waliokusudiwa,
na hivyo kuhakikisha hakuna kaya

Wakazi wa Wilaya ya Mpwapwa wakiwa

MATUKIO KWA PICHA

=

=

Bima ya Afya kwa Wote kwa kaya zisizo na uwezo

na kadi zao za Bima ya Afya baada ya usajili kupitia mpango wa

vvvvvv.nhif.or.tz @ ‘ ® @nhiftz @0800 787800 @ NHIFONlineTv

15




/
Arusha

.

Asilimia 43 ya Kaya Zisizo na Uwezo Arusha
zasajiliwa Bima ya Afya

~

/

Mkoa wa Arusha umeendelea
kutekeleza kwa vitendo Mpango
wa Bima ya Afya kwa Wote,
ambapo hadi sasa kaya 5,495 kati
ya kaya 12,714 zilizolengwa
zimehakikiwa na kusajiliwa sawa
na asilimia 43 ya utekelezaji.

Takwimu hizo zinaonesha jitihada
zinazoendelea kufanywa na

Serikali katika kuhakikisha kaya
zisizo na uwezo zinapatiwa kinga
ya gharama za matibabu kupitia
mpango huo unaogharamiwa
kikamilifu na Serikali.

Kwa upande wa wanufaika, mkoa
huo ulikuwa na lengo la kuwafikia
wananchi 56,715 kutoka kwenye
kaya hizo. Hadi sasa jumla ya

wanufaika 12,574 wamehakikiwa
na kupatiwa kadi za matibabu.

Utekelezaji huo ni sehemu vya
dhamira ya Serikali ya kuhakikisha
wananchi wote, hususan wale wa
kipato cha chini, wanapata
huduma za afya bila kikwazo cha
fedha.

MATUKIO KWA PICHA

Wanufaika kutoka Wilaya ya Karatu wakiwa na kadi zao za Bima ya Afya baada ya usajili kupitia mpango wa
Bima ya Afya kwa Wote kwa kaya zisizo na uwezo
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Ruvuma

Bima ya Afya

.

Kaya 5,154 zisizo na uwezo Ruvuma zasajiliwa

@ Ni kupitia Bima ya Afya kwa Wote

/

Mkoa wa Ruvuma umeendelea
kutekeleza kwa vitendo Mpango
wa Bima ya Afya kwa Wote,
unaolenga kuwapatia kaya
masikini huduma za matibabu bila
kikwazo cha fedha.

Kwa mujibu wa takwimu za
utekelezaji, mkoa huo ulilenga
kusajili kaya 11,306 ambapo hadi

sasa umefanikiwa kusajili kaya
5154 sawa na asilimia 46 ya
utekelezaji.

Idadi ya wanufaika wote mkoani
humo ni 51,166 ambao
walitambuliwa  kunufaika na
mpango wa Bima ya Afya
wanaolipiwa na Serikali. Hata
hivyo mpaka sasa jumla ya

wanufaika 15,662
wamefikiwa na
vitambulisho vya atibabu.

ndio
kupewa

Kupitia kadi hizo, kaya masikini
zinaweza kupata huduma za
matibabu katika vituo vya afya
vilivyosajiliwa wakati wowote bila
kikwazo cha fedha.

MATUKIO KWA PICHA

S i
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Wakazi wa Kata ya Maweso, Wilaya ya Madaba, Mkoa wa Ruvuma wakiwa na kadi zao za Bima ya Afya baada ya usajili
kupitia mpango wa Bima ya Afya kwa Wote kwa kaya zisizo na uwezo




-
Rukwa

.

Asilimia 66 ya Kaya Zisizo na Uwezo Rukwa
Zasajiliwa Bima ya Afya

/

Katika utekelezaji wa Bima ya Afya
kwa Wote ambao umeanza na
Kundi la Kaya Masikini
zinazogharamiwa na Serikali, Mkoa
wa Rukwa umefanikiwa kusajili
asilimia 66 ya kaya zote
zilizolengwa na mpango huo.

Mkoa huo una jumla ya Kaya
masikini 10,739 ambapo mpaka

sasa Kaya zilizosajiliwa ni 7,085
zenye jumla ya wanufaika 21,773

ambao tayari wamepewa
vitambulisho  vya matibabu
vinavyowawezesha kupata

huduma bila kikwazo cha fedha.

Ofisi ya NHIF Rukwa kwa
kushirikiana na viongozi wa Mkoa

na Watendaji wa Halmashauri, Kata
na vijiji wameendelea
kuhamasisha wananchi kujitokeza
kwa ajili ya kusajiliwa ili wanufaike
na mpango huo unaogharamiwa

na Serikali.

MATUKIO KWA PICHA

UFISI YA AFISA MTENDAJI

KATA YA MSUA

Wakazi wa Kata ya Msua, Wilaya ya Sumbawanga Mjini wakiwa na kadi zao za Bima ya Afya baada ya usajili
kupitia mpango wa Bima ya Afya kwa Wote kwa kaya zisizo na uwezo
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-
Lindi

Bima ya Afya

Kaya 1,570 zisizo na uwezo Lindi zasajiliwa

\. Wanufaika 5,738 wapewa vitambulisho vya matibabu Yy,

Ofisi Mfuko wa Taifa wa Bima ya
Afya (NHIF), Mkoa wa Lindi
imetekeleza zoezi la usajili wa kaya
masikini kwenye mpango wa Bima
ya Afya kwa Wote ili waweze
kunufaika na huduma za matibabu
wakati wowote.

Utekelezaji huo umezifikia Kaya
1,570 kati ya kaya 4,807
zilizolengwa kufikiwa na mpango
huo. Kaya hizo zina jumla ya
wanufaika 20,086 na waliosajiliwa
na kupewa vitambulisho vya
matibabu mpaka sasa ni 5,738
sawa na asilimia 29.

Mkoa huo unaendelea na
umeweka mikakati ya kufikia
walengwa wote ili kutimiza
maelekezo ya Serikali ya wananchi
hao masikini kusajiliwa na kupata
huduma za matibabu bure.

MATUKIO KWA PICHA

Wanufaika kutoka Wilaya ya Kilwa wakiwa na kadi zao za Bima ya Afya baada ya usajili kupitia mpango wa
Bima ya Afya kwa Wote kwa kaya zisizo na uwezo
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-
Mwanza

Asilimia 71 ya Kaya Zisizo na Uwezo Mwanza
zasajiliwa Bima ya Afya

K. Huduma zake kugharamiwa na Serikali )

~

Jumla ya Kaya masikini 13,622 kati
ya kaya 19,292 sawa na asilimia 71
zimefikiwa na kusajiliwa katika
mpango wa bima vya Afya
unaogaharamiwa na  Serikali
ilikuwawezesha wanawake hao
kupata huduma za matibabu bila

kikwazo cha fedha.

Mpaka sasa jumla ya wanufaikia
38,557 kati ya 85,487 wamesajiliwa
na kupatiwa vitambulisho vya
matibabu  vitakavyowawezesha
kupata huduma katika vituo vya
kutolea huduma bila kikwazo cha

fedha.

Ofisi ya Mfuko wa Taifa wa Bima ya
Afya Mkoa wa Mwanza kwa
Viongozi
mbalimbali wa ngazi ya Mkoa hadi

kushirikiana na

ngazi ya Mtaa wanaendelea na
zoezi hilo ili kuwafikia wanufaika
wote mkoani humo.

MATUKIO KWA PICHA

Wakazi wa Wilaya ya Kwimba wakiwa na kadi zao za Bima ya Afya baada ya usajili kupitia mpango wa
Bima ya Afya kwa Wote kwa kaya zisizo na uwezo
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-
Njombe

Njombe kuwa na Uhakika wa Matibabu

\. Wanufaika 5,495 wapata vitambulisho vya Matibabu )

Kuanza kutekelezwa kwa mpango
wa Serikali wa kugharamia
wananchi wanaotoka Kaya zisizo
na uwezo umepokelewa kwa
matumaini makubwa kwa kuwa
unakwenda kuondoa tatizo la
wananchi hao kukosa huduma za

matibabu kutokana na kushindwa

kumudu gharama za matibabu.

Katika Mkoa wa Njombe zoezi la
kuzifikia Kaya masikini na kuzisajili
linaendelea ambapo mpaka sasa
jumla ya Kaya 2,307 zimefikiwa
zenye wanufaika 5,495 .

Wananchi ambao wamesajili tayari
wamepata  vitambulisho  vya
matibabu ambavyo
vitawawezesha kupata huduma za
matibabu wakati wowote kwenye
vituo vya kutolea huduma.

MATUKIO KWA PICHA

Wakazi wa Kata ya Mlangali, Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa wakiwa na kadi zao za Bima ya Afya baada ya usajili
kupitia mpango wa Bima ya Afya kwa Wote kwa kaya zisizo na uwezo
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-
Songwe

Songwe wafikiwa Bima ya Afya kwa Wote

@ Asilimia 42 ya Kaya masikini zafikiwa wa mpango
\_ Bimaya Afya kwa Wote

~

/

Mkoa wa Songwe ni moja ya Mikoa
itakayonufaika na Mpango wa
Serikali wa kuzilipia Kaya masikini
gharama za matibabu kupitia
utekelezaji wa Bima ya Afya kwa
Wote.

Mkoa huo una jumla ya Kaya kaya
4,867 zilizotambuliwa na
kulengwa kugharamiwa ambapo

mpaka sasa kaya 2,062 sawa na
asilimia 42 ya kaya hizo.

Kutokana na hiyo, jumla vya
wanufaika 4,769 wamesajiliwa na
kupewa vitambulisho vya
matibabu ambapo watanufaika na
huduma za matibabu bila kikwazo

cha fedha.

Serikali ya awamu ya sita imetimiza
ahadi yake ya kugharamia huduma
za matibabu kwa kaya masikini
kama ilivyoelekezwa
Sheria ya Bima ya Afya kwa Wote.
Wananchi hawa watakuwa na

kwenye

uhakika wa kupata huduma wakati
wowote bila kikwazo cha fedha.

MATUKIO KWA PICHA

o

Afya baada ya usajili kupitia mpango wa Bima ya Afya kwa Wote kwa kaya zisizo na uwezo
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Mbeya

Asilimia 60 ya Kaya Zisizo na Uwezo Mbeya
zasajiliwa Bima ya Afya

/

Ofisi ya Mfuko wa Taifa wa Bima ya
Afya, Mkoa wa Mbeya
umefanikiwa kusajili jumla ya Kaya
Masikini 4,753 sawa na wanufaika
12,698 ambao watanufaika na
huduma za matibabu bure kupitia
vituo mbalimbali vilivyosajiliwa.

Mkoa wa Mbeya una jumla ya Kaya

7,912 ambazo zimetambuliwa na
zitanufaika na mpango wa Bima ya
Afya kwa kupatiwa vitambulisho
vya matibabu
vitakavyowawezesha kupata
huduma za matibabu bila kikwazo

cha fedha.

Mpango huo unaoratibiwa na

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya
(NHIF), kuhakikisha
wananchi wanaotoka katika kaya

unalenga

masikini wanapata huduma za
matibabu bila kikwazo cha fedha,
kwa gharama kulipiwa na Serikali.

MATUKIO KWA PICHA

usajili kupitia mpango wa Bima ya Afya kwa Wote kwa kaya zisizo na uwezo
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Mtwara

Asilimia 75 ya Kaya Zisizo na Uwezo Mtwara
zasajiliwa Bima ya Afya

K. Kupata huduma za matibabu bure

/

Jumla ya Kaya Masikini 7,647 Mkoa
wa Mtwara zimefikiwa na Mfuko
wa Taifa wa Bima ya Afya kwa
kusajiliwa na kupewa kadi za
matibabu kupitia mpango wa
Bima ya Afya.

Mkoa wa Mtwara una jumla ya
kaya 10,263 zenye wanufaika
38,963
kufikiwva na mpango huu ili

ambazo  zimelengwa

kuwezesha wananchi hao kupata

huduma za matibabu bila kikwazo
chochote.

Hata hivyo NHIF Mkoa wa Mtwara
Serikali
wamejipanga kuhakikisha wote

kwa kushirikiana na

Mkuu wa Wilaya ya Newala, Mhe. Alhaji Rajabu Kun

Wakazi wa Wilaya hiyo

MATUKIO KWA PICHA

e i

dya akikabidhi kadi za bima ya afya kwa
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Kilimanjaro

Asilimia 62 ya Kaya Zisizo na Uwezo Kilimanjaro

\Zafikiwa Bima ya Afya

kwa Wote

/

Ofisi ya Mfuko wa Taifa wa Bima ya
Afya, Mkoa wa Kilimanjaro
imefanikiwa kuzifikia Kaya 4,097
kati ya Kaya 6,650 zilizoko kwenye
mpango wa kugharamiwa
huduma za matibabu na Serikali

kupitia Bima ya Afya kwa Wote.

Wanufaika ambao wamesajiliwa na
kupewa vitambulisho mpaka sasa
ni 10,275 sawa na asilimia 38 ya
wanufaika wote.

MATUKI

O KWA PICHA

Wakazi wa Wilaya ya Siha wakiwa na kadi zao

za Bima ya Afya baada ya usajili kupitia mpango wa

Bima ya Afya kwa Wote kwa kaya zisizo na uwezo
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Mara kunufaisha wananchi 17,205 Bima ya Afya
kaa Wote

/
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Wananchi 17,205 katika Mkoa wa Mara, zinaendelea kushikirikiana
Mara wamefikiwa na kusajiliwa na na viongozi wa Serikali ngazi zote
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya ili kuhakikisha usajili unakuwa wa
kwa lengo la kugharamiwa asilimia 100.

huduma za matibabu na Serikali.
Ofisi za NHIF zilizopo Mkoa wa

MATUKIO KWA PICHA

Wakazi wa Kata Kiriba, kijiji cha Bwaikwitururu Wilaya ﬁa Musoma Vijijini wakiwa na kadi zao za Bima ya Afya baada ya
usajili kupitia mpango wa Bima ya Afya kwa Wote kwa

aya zisizo na uwezo
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